Chào mừng bạn ghé thăm bestPtc.forum-viet , chúc bạn một ngày hạnh phúc và may mắn !Bạn đang xem diễn đàn với tư cách là khách với nhiều hạn chế. Đăng kí ngay một tài khoản miễn phí để bạn có thể sử dụng tất cả các tính năng của diễn đàn như gởi bài viết, gởi tin nhắn cho thành viên khác, tham gia bình chọn, gởi hình ảnh, chat, xem danh sách bài viết mới, kết bạn, viết blog,...và hơn nữa để chúng ta cùng nhau thảo luân và đóng góp xây dựng bestPtc.forum-viet tốt hơn ! thân ái , admin.

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn ghé thăm bestPtc.forum-viet , chúc bạn một ngày hạnh phúc và may mắn !Bạn đang xem diễn đàn với tư cách là khách với nhiều hạn chế. Đăng kí ngay một tài khoản miễn phí để bạn có thể sử dụng tất cả các tính năng của diễn đàn như gởi bài viết, gởi tin nhắn cho thành viên khác, tham gia bình chọn, gởi hình ảnh, chat, xem danh sách bài viết mới, kết bạn, viết blog,...và hơn nữa để chúng ta cùng nhau thảo luân và đóng góp xây dựng bestPtc.forum-viet tốt hơn ! thân ái , admin.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cách chơi Onbux lâu dài

2 posters

Go down

Cách chơi Onbux lâu dài Empty Cách chơi Onbux lâu dài

Bài gửi by hung13990 Mon Apr 11, 2011 1:39 am

Onbux xuất hiện từ năm 2010. Tuy mới xuất hiện gần đây nhưng nó đã rất uy tín trong giới MMO nhờ pay out dễ dàng và nhanh chóng. Bài viết sau đây mình xin giới thiệu các bạn cách chơi Onbux. Bài viết sau đây mình xin chia sẻ 1 số kinh nghiệm bản thân về cách chơi Onbux có hiệu quả.
Một số thông tin về OnBux:
- Mỗi click bạn được 0.01 USD. Mỗi ngày có ít nhất 4 quảng cáo.
- Click từ Referer bạn được 0.005 USD.
- Bạn có thể giới thiệu ref ngay khi đăng kí, không bắt buộc phải 30 ngày và 100 clicks.
- Để có thể đầu tư, bạn cần click ít nhất 12 quảng cáo.
- Để nhận được toàn bộ click từ ref, bạn phải click đủ số quảng cáo trong ngày.
- Onbux trả qua PayPal, AlertPay, Netteller và Liberty Reserve, tối thiếu 2 USD, thanh toán ngay khi bạn yêu cầu.
Cách đăng ký:
Bạn click vào link sau để đăng ký và mình chỉ nhận hoa hồng từ quảng cáo cho các bạn thôi chứ các bạn không mất gì cả, thật sự nếu các bạn không click vào mà tự đăng ký thì số tiền quảng cáo ấy sẽ được trả cho người quản lý trang web đó thôi, vì vậy mong các bạn ủng hộ mình nhé !!!
[You must be registered and logged in to see this link.]

Điền thông tin như sau :
• Username: Nhập tên đăng nhập (nên dùng chung Username cho tất cả các trang PTC khác)
• Password: Nhập mật khẩu
• Password confirmation: Nhập lại mật khẩu
• Pin : Bạn nhập mã pin vào, mã này để rút tiền (vd: 12345,…)
• Email: Nhập địa chỉ email đang dùng của bạn
• Alertpay/Paypal Email: Nhập địa chỉ email của bạn dùng để đăng ký Alertpay/Paypal (nếu chưa có paypal thì dùng email như trên, sau này lấy email đó đăng ký onbux là được, còn nếu sau này có email paypal khác thì có thể đổi từ onbux được)
• Referer: dca6f570a66c2dbfd28b35d2c1dca141
• Birth Year: năm sinh( nên ghi từ năm 1993 về sau cho đủ 18 tuổi )
• Image Verification: Nhìn mẫu hình nháy nháy gồm chữ và số ở phía dưới, nhập vào ô trống giống thế

Sau khi đăng ký xong onbux sẽ gửi mail cho bạn để kích hoạt tài khoản.
Kiểm tra email và copy đoạn code comfirmation và paste vào ô Validation code.
Sau khi đã đăng ký một tài khoản tại Onbux.com bạn đăng nhập (log in) và click vào View Ads trên menu.
Một trang chứa các link quảng cáo sẽ hiện ra (4 link nếu tài khoản chưa up
grade và 8 link nếu đã up gold). Bạn sẽ click vào từng link, nó sẽ hiện một chấm màu xanh, click vào đó.

Xuất hiện một site mới (đừng để ý nội dung site đó, chỉ cần chú ý phần trên cùng), chờ cho thanh màu xanh chạy hết bạn sẽ ấn vào kí tự giống vậy là xong.
VD: ở trường hợp trong hình là chữ e bạn ấn vào chử e sau mũi tên là OK

Giờ mới vào phần chính, đó là CÁCH ĐẦU TƯ THUÊ REF ĐỂ KIẾM THÊM THU NHẬP:
Referals là người thật (KHÔNG PHẢI BOTS), để mướn 1 người thì bạn phải trả 0.25$/Ref/ 1 tháng (nếu đã upgrade golden thì chỉ 0,20$)
Để "tái tạo" lại Referal ko chịu làm việc qua chế độ làm việc (chịu click ads) thì bạn phải trả 0.08$ (0,07 nếu đã up gold) cho mỗi người. Điều đó không đáng tí nào. Nếu bạn không "tái tạo" những referal đó thì bạn sẽ mất tiền thuê họ mà không thu được tiền ( số đó rất ít )
Được rồi, bây giờ chúng ta bắt đầu

Bước 1: Click ads hằng ngày, khi đạt tới 0.75$ bằng cách click ads thì bạn sẽ thuê được 3 ref ảo (nhưng khoan mua đã nha !!!), sẽ mất vài ngày để bạn kiếm được 0.75$, và nhiều người nôn nóng mua ref đến mức bọn họ có tiền là mua ngay.
Khi người ta làm vậy, họ không nhận ra rằng mình không đủ tiền để duy trì số ref đó và dần dần số ref đó sẽ bị mất đi vì họ không đủ tiền để trả cho chúng.

Bước 2: Rồi, trước khi thuê ref thì phải đạt tới 1,9$-2$ đã (cái này nên cố gắng kiếm từ các trang PTC khác để đầu tư, nếu không có thời gian chơi nhiều thì cứ chịu khó giới thiệu bạn bè để kiếm ref, nếu giới thiệu được 5 người thì chỉ cần 14 ngày là đủ), rồi bắt đầu mua ref. Như vậy bạn sẽ phân bố tiền mua và bảo trì khoảng 0,7$/1 Ref, như vậy bạn có thể tái chế chúng nếu chúng không chịu click ads hoặc là trả tiền để có tụi nó hoạt động thêm 2 tháng nữa. Sẽ mất 1 khoảng thời gian nếu tự kiếm ra 2$, nhưng cách này là tốt nhất để có thể thuê ref mà không lo bị mất.

Hoặc nếu bạn chấp nhận đầu tư thù có thể add fund từ paypal, alertpay vào onbux rồi lấy tiền đó mua ref (bạn có thể mua tiền PayPal từ VNPayPal).
Bước 3 : Khi đã có 2$ rồi,chọn mua gói 3 ref

Nếu các bạn có dưới 50 ref các bạn nên đặt chế độ auto pay: auto pay sẽ trả tiền cho các ref để gia hạn thêm 1 ngày khi ref click. Nghĩa là nếu hôm nay ref đó click thì nó sẽ được gia hạn thêm 1 ngày, tiền gia hạn sẽ trừ từ tài khoản rent balance, điều này cũng có nghĩa tài khoản rent của bạn phải có đủ tiền để gi hạn. nếu auto pay làm việc cả tháng thì sẽ lợi 10% so với gia hạn thêm 1 tháng bằng tay.Nếu pay bằng tay 1 ref tốn 0.25$/1 tháng để duy trì( nếu đã up gold thì chỉ 0,20$). Gia hạn sẽ giúp bạn giữ được những ref click thường xuyên và không mất công tìm ref khác.

Nếu các bạn có nhiều ref (>100) các bạn không nên đặt chế độ Autopay (tự động trả tiền vào tài khỏan ref), chiến thuật mới của mình là sẽ tự trả bằng tay để quản lý được tài khoản rõ ràng hơn.

Bước 4: Rút tiền sớm quá là sai lầm của người chơi OnBux. Kiếm đựoc tiền lần đầu thì nên để dành 2$ đó để mua ref. Chiến thuật này đã đem lại cho tên viết Guide hàng trăm nghìn đô la, Bạn cũng có thể đạt như vậy nếu bạn kiên nhẫn và chịu khó học hỏi, Chiến thuật này thích hợp cho mấy anh em nào không muốn đi lập hội kiếm ref, cũng như không muốn bỏ tiền túi.
* Dưới đây tôi sẽ hướng dẫn bạn thuê Rent Ref ở Onbux.com (từ đây có thể áp dụng vào thuê các trang PTC khác):

Cách thuê và quản lý ref ở onbux.com:
Cách add funds và rent ref:
Đầu tiên các bạn click vào mục rent ref:

các bạn click vào dòng chữ " click here to add funds" ( thêm tiền vào tài khoản rent ref), các bạn có 5 lựa chọn tài khoản để add, nếu add từ main balance (tài khoản chính mình tự kiếm được) thì tiền sẽ từ từ tk chính vào tk rent, nếu add từ tài khoản trực tuyến của mình (PP/AP/LR...) thì các bạn cứ theo các bước hướng dẫn để add tiền vào. các bạn sẽ được hỏi vể số tiền cần add, hãy chọn số tiền và nhấn vào transfer....

Sau khi add tiền vào tài khoản rent, các gói ref có thể rent sẽ sáng lên (túy số tiền bạn có). chọn gói ref cần rent, thế là bạn đã có ref để kiếm tiền.
Khi đã có ref, bạn phải biết cách quản lý nó. nếu nó làm việc ko hiệu quả thì hãy recycle (tái tạo) nó.
chú ý: phải 7 ngày mới rent lại được nhé
Mình có 2 kinh nghiệm để recycle nó như sau:
1. Ref nào sau 4 ngày không click thì recycle.
2. Sau 15 ngày ref nào có AVG (số click trung bình/ngày) dưới 1,8 thì cũng recycle nó.
khi recycle bạn sẽ tốn 0,07$.
Đừng tiếc mà để nó như thế, hãy thay theo gold rule của mình.
Cách recycle ref:
các bạn vào mục rented, click vào recycle để thay ref, nếu có nhiều ref cần thay, hãy đánh dấu các ref ở ô vuông bên cạnh rồi xuống cuối trang, ở danh sách đổ xuống, chọn ....recycle them...

Phải kiên nhẫn, và phải biết cách quản lý.Đã chơi Onbux thì phải kiên nhẫn, ít nhất phải nghĩ tới 3 tháng không lấy tiền mà để đầu tư thì mới hy vọng kiếm nhiều tiền từ nó (mỗi ngày chỉ mất tầm 5 phút cho nó và 1 tiếng nếu chơi nhiều trang thôi-nhưng đã thuê ref thì phải click đều không thì không có tiền trả lương cho ref đó) trong quá trình quản lý ref phải theo dõi, thằng nào 4 ngày ko click thì đổi đi, có thể nó bị tai nạn hay trúng số nên ko chơi Onbux nữa)

Ban đầu khi kiếm được 2$ mình đã rút ngay mà không biết chiến thuật thuê ref này, sau đó mình phải đầu tư vào 10$ để thuê 20ref (mất 5$), 5$ còn lại để recycle, rồi dần dần thuê đủ 100ref từ số tiền kiếm được mà không đầu tư nữa. khi có đủ 100 ref mình quyết định upgrade lên tài khoản gold để kiếm 0,01/1click của ref, như vậy số tiền kiếm được sẽ tăng gấp đôi.
Nếu biết quản lý ref hiệu quả thì các bạn cũng được như vậy. Cám ơn đã đọc bài viết này.

hung13990
Thành viên mới
Thành viên mới

Cách chơi Onbux lâu dài Empty Re: Cách chơi Onbux lâu dài

Bài gửi by alaviss Mon Apr 11, 2011 1:10 pm

Bài viết rất hay. Cám ơn bạn đã có đóng góp cho forum. Luôn phát huy nhé
alaviss
alaviss
Moderators
Moderators

https://www.facebook.com/iu.marshmallow?sk=wall

- Similar topics