Chào mừng bạn ghé thăm bestPtc.forum-viet , chúc bạn một ngày hạnh phúc và may mắn !Bạn đang xem diễn đàn với tư cách là khách với nhiều hạn chế. Đăng kí ngay một tài khoản miễn phí để bạn có thể sử dụng tất cả các tính năng của diễn đàn như gởi bài viết, gởi tin nhắn cho thành viên khác, tham gia bình chọn, gởi hình ảnh, chat, xem danh sách bài viết mới, kết bạn, viết blog,...và hơn nữa để chúng ta cùng nhau thảo luân và đóng góp xây dựng bestPtc.forum-viet tốt hơn ! thân ái , admin.

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn ghé thăm bestPtc.forum-viet , chúc bạn một ngày hạnh phúc và may mắn !Bạn đang xem diễn đàn với tư cách là khách với nhiều hạn chế. Đăng kí ngay một tài khoản miễn phí để bạn có thể sử dụng tất cả các tính năng của diễn đàn như gởi bài viết, gởi tin nhắn cho thành viên khác, tham gia bình chọn, gởi hình ảnh, chat, xem danh sách bài viết mới, kết bạn, viết blog,...và hơn nữa để chúng ta cùng nhau thảo luân và đóng góp xây dựng bestPtc.forum-viet tốt hơn ! thân ái , admin.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hướng dẫn newbie

Go down

Hướng dẫn newbie Empty Hướng dẫn newbie

Bài gửi by admin Tue Jan 25, 2011 12:03 pm

*mình copy được bài này khá hay ( internet )mong giúp được mọi người Cách Kiếm Tiền của Newbie

Sau 1 thời gian kiếm tiền trên mạng,tui mạn phép trình bày ý kiền của mình về con đường kiếm tiền trên mạng để cho các bạn..những người mới vào nghề khỏi bỡ ngỡ khi tiếp xúc với khối lượng thông tin trên mạng khổng lồ mà ko biết nên bắt đầu từ đâu...
Tui xin nói trước:
Để có thể thành công với công việc này yêu cầu các bạn phải thật sự thích thú với công việc này và bắt đầu nó với mục đích học tập là trước hết vì kiếm tiền trên mạng thời gian đầu bạn ko thể nghĩ là sẽ làm giàu bằng công việc này trong 1 thời gian ngắn..........."dục tốc bất đạt" . Bạn hãy nhớ kĩ câu này
lan man vậy đủ rồi...giờ chúng ta vào phần chính.
*Newbie mới vào nghề chia làm 2 hướng:

Nếu bạn có vốn bạn có thể mua e-gold( 1 loại tiền thông dụng nhất trên mạng hiện nay). Bạn có thể vào box Exchange ở forum này để tiến hành giao dịch với các thành viên.Về cách tạo tài khoản e-gold ban hãy tham khảo trên Forum này.
Lưu ý: khi tiến hành giao dịch nên chú ý đến uy tín của người bán
tốn nhất nếu có thể bạn hãy gặp mặt trực tiếp.

Nếu bạn không có vốn bạn có thể khởi sự với 3 hình thức sau:
PTR : paid to read:đọc mail kiếm tiền.
PTC : paid to click:click vào banner quảng cáo để kiếm tiền.
PTSignup : paid to signup:đăng kí làm ref cho các member của các site nước ngoài để kiếm tiền.

Theo tôi bạn nên bắt đầu chơi PTSignup : loại này có thể giúp bạn kiếm vốn 1 cách nhanh chóng.
Bạn có thể bắt đầu với các site :No-min Payout( không giới hạn mức tiền trả ) hoặc có mức Payout thấp như:

EDITo thế giới kiếm tiền liên tục biến động mời các bạn vào box PTR để chọn site read mail tốt nhất.
................
*Đối với những site trên ,tôi khuyên bạn hãy fake IP khi chơi nó.Fake ip trên mạng inernet tức là đổi địa chỉ mình đăng kí.Nếu ko fake IP,bạn sẽ join site đó với quốc tịch là VN.Như vậy thì số lương việc admin nó send cho bạn rất ít vì hiện nay VN chưa phát triển.người VN ko có nhu cầu lớn đối với quảng cáo trên mạng nên admin nó tập trung vào các nước nhu: USA,AU.....
Trong box này các bạn có thể tìm thấy rất nhiều bài viết về fake IP.

1 số kiến thức cơ bản về fake IP: [You must be registered and logged in to see this link.]
*NOTE: Khi bạn quyết định join site nào bạn hãy vào box Build Downline và đăng kí.
Đây chính là box giúp bạn kiếm ref và tăng thu nhập,ngoài ra bạn có thể tham khảo box Looking A Downline,ở đây các member sẽ trả tiền cho bạn khi bạn join site của họ(bạn có thể tìm site mà bạn quyết định join ở đây.

Cách chơi PTsignup : sau khi đăng kí ở site(1) mà bạn muốn bắt đầu xong bạn hãy login vào tài khoản của bạn nhấp vào Paid To Signup và bắt đầu.
Thông thường 1 offer( bảng quảng cáo để bạn signup) thường có 2 phần icture và 1 ô trống phía dưới.

Bạn hãy nhấp vào bảng quảng cáo và đăng kí trang web(2) vừa mới hiện ra( đó chính là trang mà cái offer nó muốn quảng cáo) . Nhớ là khi đăng kí bạn hãy đăng kí bằng hộp mail bạn đã sử dụng để đăng kí web site(1) .Sau khi đăng kí xong thì web site(2) sẽ gủi cho bạn 1 bức mail confim ( 1 bức mail xác nhận là bạn đã đăng kí ở web site của họ) .

Dưới đây là các trang ptc uy tín mà hiên giờ mình đang tham gia, có trang nào ở đươi mà anh em chua tham gia thì ủng họ mình cái ,thank much.

[You must be registered and logged in to see this link.]
admin
admin
Admin
Admin

https://bestptc.forum-viet.com

- Similar topics