Chào mừng bạn ghé thăm bestPtc.forum-viet , chúc bạn một ngày hạnh phúc và may mắn !Bạn đang xem diễn đàn với tư cách là khách với nhiều hạn chế. Đăng kí ngay một tài khoản miễn phí để bạn có thể sử dụng tất cả các tính năng của diễn đàn như gởi bài viết, gởi tin nhắn cho thành viên khác, tham gia bình chọn, gởi hình ảnh, chat, xem danh sách bài viết mới, kết bạn, viết blog,...và hơn nữa để chúng ta cùng nhau thảo luân và đóng góp xây dựng bestPtc.forum-viet tốt hơn ! thân ái , admin.

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn ghé thăm bestPtc.forum-viet , chúc bạn một ngày hạnh phúc và may mắn !Bạn đang xem diễn đàn với tư cách là khách với nhiều hạn chế. Đăng kí ngay một tài khoản miễn phí để bạn có thể sử dụng tất cả các tính năng của diễn đàn như gởi bài viết, gởi tin nhắn cho thành viên khác, tham gia bình chọn, gởi hình ảnh, chat, xem danh sách bài viết mới, kết bạn, viết blog,...và hơn nữa để chúng ta cùng nhau thảo luân và đóng góp xây dựng bestPtc.forum-viet tốt hơn ! thân ái , admin.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Các Hình Thức Kiếm Tiền Trên Mạng Thông Dụng Hiện Nay

Go down

Các Hình Thức Kiếm Tiền Trên Mạng Thông Dụng Hiện Nay Empty Các Hình Thức Kiếm Tiền Trên Mạng Thông Dụng Hiện Nay

Bài gửi by admin Thu Feb 17, 2011 11:07 am

Kiếm Tiền Trên Mạng hiện nay có vô vàn hình thức, trang chịu trả tiền thì nhiều nhưng trang lừa đảo cũng không ít. Điều quan trọng là bạn nên xác định cho mình một hình thức kiếm tiền phù hợp với một chương trình kiếm tiền uy tín. Bài viết xin nêu ra các hình thức kiếm tiền trên mạng thông dụng hiện nay nhằm giúp bạn có cái nhìn rõ hơn về công việc khá hấp dẫn nhưng tốn rất nhiều công sức và thời gian này.

* Khi tham gia kiếm, bạn cũng nên xem qua Những Điều Cần Biết Khi Tham Gia Kiếm Tiền Trực Tuyến
*Kiếm Tiền Từ Blog, Website Của bạn
I, Những hình thức kiếm tiền trên mạng căn bản:

1, Paid Surfing: Khi đăng ký tham gia một site surf nào đó, bắt đầu bạn là member free, bạn sẽ không thể kiếm được tiền nếu là member free (đa số các site là thế). Bạn phải gửi tiền vào acc e-gold của site này. Có thể hiểu một cách hình tượng cách gửi $ này như việc bạn mang tiền đến ngân hàng và gửi lấy lãi xuất hàng tháng. THì ở đây các site surf sẽ qui định tối thiểu bạn phải gửi bao nhiêu $ thông qua mức (hay còn gọi là unit). Mỗi một unit = một số $ nhất định. Ví dụ 1unit = 5$ thì bạn phải gửi tối thiểu 1unit vào tài khoản của mình. Sau khi gửi xong thì số tiền này của bạn coi như mất (vì cái site surf này còn phải đem tiền của bạn để đi đầu tư lấy lãi trả cho bạn). Thế thì kiếm tiền kiểu gì? Bạn sẽ kiếm tiền bằng cách mỗi 1 ngày bạn phải đăng nhập vào acc của mình và làm một thao tác là lướt các web site trong hệ thống của site đó. Sau khi bạn lướt đủ số web qui định thì tiền của bạn trong acc sẽ tăng theo % mà site đó qui định. Ví dụ nó qui định nếu mỗi ngày bạn surf đủ số site nó qui định nó trả cho bạn 12%, thì nếu ban up 5$ thì 12%*5 = 0.6%. tức là mỗi ngày bạn có 0.6$. Nhưng không phải là mãi mãi như thế. Nó sẽ khống chế thời gian của unit. Mỗi một lần nâng cấp bạn chỉ có giới hạn nhất định. Ví dụ nó qui định mỗi unit nâng cấp sẽ có thời hạn là 10 ngày. Tức là với 1unit=5$ thì có thời hạn là 10 ngày, mỗi ngày là 12% —> sau 10 ngày bạn sẽ có 120% số vốn bạn đầu tư! nếu bạn không surf hàng ngày thì bạn sẽ bị thiệt thòi, bạn sẽ mất 12% ngày đó. Nó lấy tiền lãi ở đầu để trả tiền cho mình ? Nó sẽ đem tiền của mình đầu tư cho nó đi đầu tư việc khác như kinh doanh ngoại hối (Forex), đi chơi các site surf khác…sau đó lấy lãi trả cho mình. Dễ ăn nhỉ? Chẳng dễ đâu, vì trên đây mình chỉ phân tích về mặt lý thuyết thôi.

2, Paid To Read: Đây là 1 hình thức đọc mail quảng cáo (hầu như chỉ dành cho US) nhưng có nhiều người bằng một số thủ thuật để qua mặt (fake ip) để kiếm tiền từ việc đọc thư quảng cáo (mà hầu như là ko đọc). Hình thức này trước đây rất được ưa chuộng tại Việt Nam vì thứ nhất bạn không phải đầu tư tiền bạc mạo hiểm như Suft hay HYIP và thứ hai là cũng có rất nhiều người đã có những bằng chứng kiếm được tiền từ công việc này (mặc dù nó không cao lắm nhưng cũng là 1 con số có thể tự hào). Mình trước đây cũng từng tìm hiểu qua và không thích hình thức này lắm nên đã bỏ qua!

3, Paid To Click (Như Neobux): PTC ( Pay to click ) định nghĩa đơn giản là hình thức kiếm tiền trên mạng bằng hình thức click quảng cáo, mỗi quảng cáo, thường sẽ chạy từ 10-30s, và chúng ta sẽ nhận được từ 1 – 2cent cho mỗi click này! Cách làm việc trong các site PTC rất đơn giản, nhưng có 1 vấn đề xin đề cập ngay với các bạn, là nếu gặp site PTC Scam (site PTC lừa đảo, không trả tiền cho thành viên), thì có thể bạn đã hoài công vô ích. Với sự phát triển của PTC như hiện nay, các site mới mọc lên như nấm, thì bị scam đã trở thành tất yếu! Tuy nhiên, nếu bạn có thể chọn được những site PTC tốt thì có thể việc kiếm tiền trên mạng của bạn sẽ khả quan hơn rất nhiều!

4, Offer: Trong thời gian vừa qua phong trào chơi offer đã lan rộng trong cộng đồng những người kiếm tiền trên mạng tại Việt Nam. Hiện tại, ở Việt Nam có 2 loại chính là:

1. Offer Tây: các bạn vào những 4rum lớn như TG kiếm site, khi chơi mang theo acc PP xịn, Sock xịn, biết sử dụng cookie, cache thì tốt, nếu “đen tối” hơi nữa thì dùng thêm mấy dụng cụ hắc ám để verify. Thu nhập phụ thuộc vào trình độ và năng lực.
2. Offer Ta: do các địa chủ admin việt nam phát triển (nghe hơi ngộ nhưng mà cũng ko sai), muốn chơi phải đăng ký vào các nhóm nông dân tá điền ngày đêm cày cuốc offer (lý do mình nói thế vì hiện tại tiền mà các địa chủ trả thấp hơn thực tế quá nhiều). Để chơi thì cần có acc 5Sock hoặc (vip72) và các kinh nghiệm chơi offer free thường thường thôi. Thu nhập phụ thuộc vào… thời tiết. Tháng nào mất mùa thì mất trắng cả địa chủ và tá điền.

Nói vui thì là như vậy nhưng đúng offer không đơn giản như các hình thức trên mà nó yêu cầu người chơi có kiến thức về MMO kha khá. Bạn cần có những kiến thức căn bản như fake ip, sử dụng roboform, v.v…

5, HYIP: Là viết tắc của cụm từ High Yield Investment Programs mình tạm dịch là chương trình sản xuất ra lơi nhuận cao. Xét về cơ bản hình thức kiếm tiền trên mạng này giống với hình thức surf đã nêu ở trên. Nhưng đã gọi là siêu lợi nhuận thì nó phải có đặc trưng của nó. Về cách gửi tiền, hình thức này giống với surf, bạn cần có một số vốn nhất định để đầu tư, và cũng sẽ hưởng lãi theo % mà nó qui định. Nhưng nó tính lãi rất cao, số lãi mỗi ngày của nó có thể bằng số lãi của cả một giới hạn unit mà hình thức surf đem lại. Ví dụ một ngày có thể lãi được 120% và hơn nữa số vốn bạn đầu tư. Việc mà bạn cần phải làm để kiếm được $ đơn giản chỉ là lập một acc ở site HYIP sau đó deposit (đầu tư) một số $ nhất định tùy ban chọn cho nó, và đến đúng thời điểm đã hẹn (1 ngày hoặc nhiều hơn) sau khi đầu tư là bạn vào acc của mình và rút tiền. Nó lấy tiền đâu trả cho mình. Nó sẽ đem tiền của mình đầu tư cho nó đem đầu tư các chương trình khác như forex, game… và lấy lãi trả cho mình. Quá nhàn phải không nào? Nhưng từ lý thuyết đến thực tế là cả một quá trình.

6, PTA Paid To Activity: là các chương trình trả tiền tùy theo hoạt động của bạn như trả tiền cho tìm kiếm, kiếm tiền khi giới thiệu bạn bè, kiếm tiền khi đọc và chia sẻ bài viết, nhập captcha kiếm tiền hoặc cao cấp hơn là trả tiền cho dịch thuật và đánh dấu hình ảnh, sửa văn bản...

II, Những hình thức kiếm tiền trên mạng nâng cao:

1, Forex: FoRex là từ viết tắt của cụm từ tiếng Anh : Foreign Exchange có nghĩa là Kinh Doanh Ngoại Hối. Thị trường ngoại hối ( Forex ) là một thị trường tiền mặt ko ngừng nghỉ mà ở đó chúng ta giao dịch các loại tiền tệ của các quốc gia như USD, EUR, GBP, CAD, … thông qua những công ty môi giới gọi là sàn Forex. Ngoại tệ được mua và bán ở địa phương và toàn cầu cùng một thời điểm một cách tự động. Các bạn có thể thấy việc này thân thuộc giống như bạn ra ngoài một tiệm vàng và bán ra Đô Mỹ ( USD) rồi mua vào Đô Ca ( CAD). Đây là một công việc hàng ngày vô hình hiện diện trong cuộc sống của chúng ta mà chúng ta ko biết. Và bây giờ được gọi tên là Forex. Khoản đầu tư của người buôn tiền có thể sinh lời hoặc bị lỗ phụ thuộc vào động thái của tiền. Và những động thái này có thể thay đổi bất cứ lúc nào dưới tác động của những sự kiện thực tế. Forex luôn được trao buôn bán dưới hình thức cặp tiền như : EUR/USD ( đồng euro / đô mỹ ;GBP/USD ( Bảng Anh / Đô Mỹ ). HIện nay, Thị trường Forex là thị trường tài chính lớn nhất thế giới với mức doanh thu trujgng bình 1 ngày hơn 1 ngàn tỉ Mỹ Kim, hơn cả tổng giá trị cổ phiếu lưu hành trên những sàn cổ phiếu lớn của thế giới bao gồm cả NYSE, US Bond Market và NASDAQ. Vậy điều gì đã khiến cho Forex trở nên hấp dẫn “dân tình“ như vậy?

2, Trading: Carry Trade là một chiến thuật mà trong đó nhà đầu tư bán một ngoại tệ cụ thể có tỉ số lãi suất cho vay tương đối thấp và dùng số tiền thu được để mua một loại ngoại tệ khác có tỉ số lãi suất tương đối cao. Trader sử dụng chiến thuật này luôn cố gắng để bắt được sự chênh lêch giữa các tỉ giá – điều mà thường rất vững, phụ thuộc vào khối lượng leverage mà nhà đầu tư đó chọn dùng. Hình thức này mình cũng chưa có thời gian tìm hiểu nên không nói được gì nhiều!

3, Sports Betting: Nghe tên thôi chắc các bạn cũng đã hiểu sơ qua hình thức kiếm tiền này. Đây có thể nói dạng như là 1 hình thức cá độ trực tuyến vậy. Hiện ở Việt Nam mình không rõ đã cho tự do mở những trang web cá độ kiểu này chưa nhưng ở nước ngoài thì đây là chuyện bình thường và có rất nhiều trang web cá độ trực tuyến. Bạn có thể donate (đầu tư hay chuyển tiền vào tài khoản của mình từ nhiều hình thức) và tham gia cá độ. Hiện nay có rất nhiều trang cá độ với ngôn ngữ Tiếng Việt và rất nhiều người Việt tham gia, tiền thậm chí có thể được trả ngay vào thẻ VISA.

4, Publisher: Kiếm tiền khi đặt quảng cáo lên website của bạn, hiện có nhiều chương trình quảng cáo như của Clicksor, Bidvertiser, Yahoo Adbrite... và nổi tiếng nhất là Google Adsense. Bất kì người làm web nào cũng đều nghe danh Adsense và đều lao đầu vào tham gia tuy họ luôn tìm cách qua mặt dịch vụ của ông lớn Google này.

5, Affiliate Programs: Affiliate Programs là những chương trình liên kết cộng tác giữa các nhà sản xuất và những người làm việc giới thiệu môi giới trên mạng, cùng kiếm tiền thông qua những hoạt động xúc tiến kinh doanh trên mạng. Các bạn sẽ có dịp tìm hiểu cách thức người ta tạo nên, vận hành và theo dõi phương thức kinh doanh này như thế nào trong các bài viết chuyên đề về các chương trình cộng tác Affiliate. Đây là cơ hội tốt đẹp dành cho những người không có một công việc kinh doanh riêng. Các chương trình này mang lại những cơ hội rất hào phóng cho những cộng tác viên giới thiệu hàng hóa và dịch vụ của những nhà cung cấp. Thường thì các cộng tác viên được chi trả những khoản hoa hồng rất xứng đáng với công sức của họ. Để tham gia làm cộng tác viên, các bạn đăng ký với các nhà sản xuất hoặc cung cấp dịch vụ. Nếu được chấp thuận, bạn sẽ được cấp một mã số để theo dõi hoạt động môi giới kinh doanh riêng của bạn. Sau đó nếu bạn thành công trong việc giới thiệu và bán được hàng cho một khách hàng, các bạn sẽ được trả một khoản hoa hồng, có những nhà cung cấp dịch vụ sẵn sàng trả cho bạn những khoản hoa hồng rất hậu hĩnh.

6, Chứng khoán: hiện tại việc kinh doanh chứng khoán trên mạng của VN đang khá phát triển và một số lượng không nhỏ người tham gia.
(theo VNPP)
admin
admin
Admin
Admin

https://bestptc.forum-viet.com

- Similar topics